โครงการฝึกอบรมและศึกษาดูงานเพื่อพัฒนาอาชีพเกษตรกร
กองส่งเสริมการเกษตร องค์การบริหารส่วนตำบลลำเพียก จัดโครงการฝึกอบรมและศึกษาดูงานเพื่อพัฒนาอาชีพเกษตรกร ณ สวนขนุนแม่สายหยุด บ้านหนองแคทราย หมู่ที่ 3 วันที่ 13 มิถุนายน 2566 โดยมีหัวข้อการอบรมคือ การดูความอ่อน-แก่ของผลผลิตทุเรียน โดยเปิดให้เกษตรกรผู้ปลูกทุเรียน และสมาชิกกลุ่มทุเรียนตำบลลำเพียก เข้าร่วมการอบรมเพื่อเพิ่มพูนความรู้และศักยภาพ สามารถนำไปปรับใช้ในการทำสวนทุเรียนของตำบลลำเพียกให้มีคุณภาพสูงสุด
![โครงการฝึกอบรมและศึกษาดูงานเพื่อพัฒนาอาชีพเกษตรกร](uploads/images/202306/image_1200x_6493b44b3bd04.png)
...